AṢỌ WÍWỌ

AṢỌ WÍWỌ

Èèyàn lèyí ni àbí wèrè?
Asínwín lèyí ni àbí abugije?
Ṣé aṣọ lèyí abi kini?
Ha! Ayé tí bàjé,
Gbogbo ọmọ adáríhunrun tí sọ àṣà nù,
A gbé òmíràn,
A fi aṣọ sílè láìwọ̀,
A sọ ìhòòhò rí rìn di ohun gidi,
A rìn ìhòòhò nítorí oge,
Kilode tí á lé wọṣọ iyì,
Taa dáyé bá,
Bí bùbá, sooro, agbádá, kijipa àti bẹẹ bẹẹ lọ,
Aṣọ ilé bàbá wa,
A kì í wọ aṣọ ajòjì,
Ká rí bí ọmọ ìbílẹ̀,
Kí ọmọge wọ bùbá àti ìró,
Kóya gèlè náà haha,
Kó fìborùn lee,
Kó fì ìlèkè iyùn tàbí ṣegi sọrùn,
Ṣùgbọ́n ayé tí di rúdurùdu,
Gbogbo aṣọ tí buyi kún ènìyàn tí di ohun àpati,
bùbá, sọọrọ àti fìlà,
Kii se ohun tí ọkùnrin ń wọ mọ,
Bí ẹlòmíràn de fìlà jáde, kò ni rántí mú wálé,
Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ọmọ ode òní ni ó mọ Ṣòkòtò kènbè, fúntan,
Bórókún dìmú débi tí wọn yóò mọ,
Fìlà ìkòrì, lábànkádà, òrígí àti sọgọ,
ẸDákun ẹ̀jẹ̀ ká ronúpìwàdà, ká gbe àṣà àti ìṣe tí ó jẹ tiwa lárugẹ……

Ásà wa kò ní parun ooooooo
#EwaEdeYoruba

Leave a Reply

Your email address will not be published.